Hỏi về Báo cáo kết quả kinh doanh?

Bạn ơi, cho mình hỏi số liệu các tài khoản chi phí 642 trên bảng cân đối phát sinh không giống so với trên báo cáo kết quả kinh doanh là sao ạ?

Mình chưa rõ ý bạn, có phải Bạn đang xem dữ liệu tài khoản 642 trên bảng cân đối phát sinh số liệu này không giống với báo cáo kết quả kinh doanh ở chỉ tiêu chi phí quản lý kinh doanh có phải không bạn?

Hi các bạn, Trên bảng cân đối phát sinh thì sẽ lấy các số liệu phát sinh của tài khoản 642, còn trên bảng báo cáo kết quả kinh doanh chỉ lấy số liệu tài khoản 642 kết chuyển sang 911 thôi, do vậy có thể số liệu giữa 2 báo cáo ko giống nhau.

Mình chưa rõ phần này lắm, bạn có thể nói chi tiết hơn được không a?

Mình chưa rõ bạn dailythue ạ, mình nghĩ số liệu tài khoản 642 trên bảng cân đối phát sinh trong kỳ phải giống số liệu trên báo cáo kết quả kinh doanh lấy theo tài khoản 642 chứ?

Chào các bạn, mình thấy rất nhiều bạn có vướng mắc về phần này.
Thông thường số liệu phát sinh tài khoản 642 trên bảng cân đối phát sinh sẽ giống số liệu trên bảng báo cáo kết quả kinh doanh ở chỉ tiêu chi phí quản lý kinh doanh, tuy nhiên nếu bạn có phát sinh các bút toán ghi ghi giảm 642 (Có tài khoản 642, Nợ tài khoản khác 911) thì số liệu sẽ khác nhau vì cách lấy số liệu trên hai báo cáo khác nhau:
Trên báo cáo kết quả kinh doanh chỉ lấy số liệu kết chuyển Nợ TK 911, có Tk 642.
Còn trên bảng cân đối phát sinh sẽ lấy số liệu phát sinh của tất cả các tài khoản liên quan tới 642.
Chúc bạn thành công!