Hỏi về báo cáo doanh thu theo từng cơ sở?

Em chào anh chị, công ty em hiện đang có nhiều cơ sở làm về dịch vụ. Mỗi cơ sở em muốn có dữ liệu và báo cáo doanh thu riêng. Vậy em có thể sử dụng phần mềm EFFECT EFFE được không ạ? Các anh chị chỉ giúp em với ạ?

Chào bạn, theo mình biêt thì bạn có thể làm theo các sau:

1. Bạn khai báo các cơ sở của bạn vào danh mục phòng ban trong phần mềm EFFECT EFFE
  2. Khi có dữ liệu phát sinh đến cơ sở nào thì bạn chỉ rõ ra phòng ban ( cơ sở ) tương ứng
  3. Khi bạn xem dữ liệu, báo cáo bạn sẽ xem chi tiết theo phòng ban ( cơ sở ) khi đó phần mềm sẽ hiển thị dữ liệu, báo cáo theo cơ sở như bạn mong muốn.

Hi bạn, Bên mình có nhiều cửa hàng, Mình muốn quản lý doanh thu và chi phí theo từng cửa hàng cũng sẽ khai báo các cửa hàng trong danh mục phòng ban đúng ko bạn? Cuối tháng mình kết chuyển các tài khoản doanh thu và chi phí sang 911 theo phòng ban thì làm thế nào?

Hi bạn, Bạn muốn quản lý các tài khoản doanh thu và chi phí theo phòng ban thì khi hạch toán các nghiệp vụ liên quan tới tài khoản này thì bạn cần chỉ ra phòng ban tương ứng và trong mục Kết chuyển xác định kết quả kinh doanh ở mục thao tác cuối tháng cần phải chọn kết chuyển theo phòng ban nữa.