Thay đổi tiêu đề của phiếu in

Chào anh/chị, bên em không in hóa đơn gtgt từ phần mềm mà chỉ in phiếu xuất kho kiêm hóa đơn bán hàng với thông tin như hóa đơn GTGT bên mình, vậy em có thể sửa tiêu đề của bản in thành"Phiếu xuất kho kiêm hóa đơn bán hàng" được không ạ ?

Chào bạn, với vấn đề này bạn có thể ấn F6 tại ô phiếu in, sau đó bạn di chuyển chuột tới cột tiêu đề sau đó sửa nội dung ô hiện tại thành nội dung mà bạn muốn. tiêu đề trên phiếu sẽ thay đổi.

Chào bạn, @trungkienKT bạn có thể giải thích rõ hơn được không? Mình sẽ nhấn F6 ở ô phiếu in trong màn hình nào? và sau khi đổi tên có phải lưu lại hay làm thao tác gì nữa không bạn?

Thế này nhé bạn @loncon nhé. Tại màn hình nhập liệu chứng từ Hóa đơn GTGT, bạn click vào ô phiếu in rồi bấm F6, tiếp theo ở dòng phiếu in Hóa đơn GTGT tại cửa sổ chọn phiếu in, bạn chuyển đến cột tiêu đề phiếu in. Sau khi thay đổi tên bạn bấm nút Tab rồi bấm Có để xác nhận thông tin bạn muốn đổi. sau đó bạn thoát cửa sổ phiếu in đó ra, chọn đúng phiếu in bạn vừa chỉnh tên và thực hiện các thao tác in như bình thường.