Hỏi về xem giá vốn đã tính

Chào anh chị em đang làm đến phần thao tác cuối tháng. Em đã tính giá vốn xong nhưng không biết phải xem giá vốn đã tính ở đâu? anh chị có thể chỉ cho em được không ạ

Chào bạn, khi bạn tính giá vốn, phần mềm sẽ tự động điền giá vốn bình quân gia quyền vào các bút toán xuất kho trong tháng.
Bạn có xem trên báo cáo tổng hợp nhập xuất tồn kho, hoặc sổ chi tiết Vlsphh, ngoài ra bạn có thể vào tìm kiếm dữ liệu liên quan tới bút toán xuất kho .

Hi bạn @Hoakt03, việc tính giá vốn chỉ liên quan tới các đơn vị có liên quan tới tài khoản kho như 152,153,155,156,157, 158, khi xuất kho trong kỳ liên quan tới các tài khoản này bạn mới cần sử dụng chức năng tính giá vốn. Bên bạn làm về lĩnh vực gì vậy?

Dạ công ty em làm lĩnh vực thương mại ạ. Anh chị cho em hỏi chút là nếu em làm sản xuất thì khi tính giá thành có phải tính giá vốn nữa không ạ?

Hi bạn, Bạn làm về lĩnh vực sản xuất, những nguyên vật liệu, công cụ dụng cụ bạn xuất đi sản xuất thì khi tính giá thành sản phẩm bạn cần tính lại giá vốn để phần mềm tính giá xuất kho.