Hỏi về việc backup và sao lưu dữ liệu?

Bạn ơi, Mình muốn backup dữ liệu trên phần mềm thì làm thế nào?

Hi bạn, Tại giao diện chính trên phần mềm, Bạn vào mục Hệ thống chọn Backup dữ liệu để thực hiện backup dữ liệu nhé.

Cảm ơn bạn, mình đã vào mục backup và nhấn vào nút Lưu dữ liệu, phần mềm có thông báo đã backup dữ liệu xong, Bạn cho mình hỏi cài file backup đó lưu ở đâu, mình muốn copy file đó ra thiết bị lưu trữ ngoài cho an toàn.

Chào các bạn, Mình sẽ chia sẻ chi tiết từng bước để các bạn có thể theo dõi và thực hiện nhằm đảm bảo an toàn dữ liệu.

Tại màn hình giao diện chính, bạn vào mục Hệ thống chọn Backup dữ liệu image

image

Bạn nhấn nút Lưu dữ liệu để thực hiện để thực hiện việc lưu dữ liệu.

Khi thực hiện xong, dữ liệu được backup sẽ lưu ra thư mục theo đường dẫn như hình ảnh bên dưới.

image

Bạn truy cập vào ổ cứng theo đường dẫn này để copy file dữ liệu vừa backup ra thiết bị lưu trữ ngoài cho an toàn.

Chúc các bạn sử dụng phần mềm hiệu quả và an toàn dữ liệu.

Anh chị ơi, Phần mềm có tự động backup dữ liệu định kỳ không ạ?

Chào bạn @emgaimua, theo mình được biết thì phần mềm sẽ tự động backup dữ liệu cho bạn khi bạn vào phần mềm trong ngày đó. Ví dụ ngày 21/11/2018 bạn đăng nhập vào phần mềm thì phần mềm sẽ tự động backup dữ liệu cho bạn vào lần đầu tiên của ngày 21/11/2018 khi bạn mở phần mềm lên đó.

Cảm ơn bạn @Tuantm và các bạn đã chia sẻ mình đã làm được rồi, các bạn nhớ định kỳ sao lưu dữ liệu ra ngoài cho an toàn nhé.