Hỏi về đã đẩy hóa đơn lên Phần mềm hóa đơn điện tử BKAV nhưng chưa ký phát hành?

Bạn ơi, Mình đã nhập liệu hóa đơn bán hàng trên phần mềm EFFECT EFFE, bây giờ mình muốn đẩy hóa đơn lên BKAV để xem trước khi ký phát hành thì làm thế nào?

Chào bạn, Sau khi bạn nhập hóa đơn trong mục hóa đơn bán hàng trên Phần mềm kế toán thì bạn vào tiện ích/chọn Hóa đơn điện tử/Chọn thời gian từ ngày đến ngày/chọn trạng thái hóa đơn vừa khởi tạo/tìm kiếm/tích chọn hóa đơn cần đẩy lên bkav/nhấn đẩy lên bkav.
Chúc bạn thành công.

Anh ơi, Em sửa lại hóa đơn đã đẩy lên BKAV nhưng chưa phát hành, sau đó sửa lại dữ liệu trên màn hình loại chứng từ hóa đơn bán hàng nội địa bằng cách nhấn F2 để sửa sau đó lưu lại.Tiếp theo em vào màn hình phát hành hóa đơn và update hóa đơn chờ từ Phần mềm EFFECT EFFE lên Phần mềm HĐĐT BKAV nhưng báo Key của hóa đơn không tồn tại ạ?

Chào Bạn, thi thoảng lại có hóa đơn gặp tình trạng như vậy là do, khi bạn nhấn F2 hóa đơn cần sửa, sau đó bạn xóa trống bảng dưới lưới bằng Ctrl+F8 hoặc F8 nên Phần mềm không lưu được trạng thái của lưới chi tiết nên sẽ bị lỗi như vậy.

Để khắc phục lỗi trên em lưu ý không được để lưới chi tiết bị trống nhé. Nên sửa lại các dòng cần sửa và để lại ít nhất 1 dòng dưới lưới chi tiết nhé.
Thân mến.