Hỏi về cấm quyền chức năng trong quản trị user?

Chào anh chị, em là kế toán trưởng của công ty hiện tại. Bên em đang sử dụng phần mềm EFFECT EFFE. Hôm qua bên em mới mua thêm máy trạm cho anh Giám đốc công ty để anh ý xem báo cáo. Hiện tại em là user có quyền phân quyền và em muốn phân quyền cho anh Giám đốc không được nhập liệu. Em phải vào đâu để phân quyền cấm anh Giám đốc không được nhập dữ liệu gì hết. Em cảm ơn.

Chào bạn,

Để cấm quyền nhập liệu trong phần mềm bạn thao tác như sau:

B1: Trong màn hình chính, bạn chọn “QTri User”

B2: Tại màn hình quản trị người dùng, bạn chọn User cần cấm quyền bằng cách nhấn vào nút “…” ở bên phải ô Tên user

B3: Khi đã chọn được User cần cấm, bạn chuyển sang tab “quyền chức năng”, tại đây chọn tiếp mục “Cấm quyền chức năng”.

B4: Tại màn hình “Cấm quyền chức năng”, bạn trỏ đến dòng “nhập dữ liệu” và nhấn phím cách trên bàn phím hoặc nhấn nút space trên thanh công cụ của phần mềm, dòng đó hiển thị màu đỏ là bạn đã chọn và cấm quyền thành công.

B5: Thoát phần mềm ra và đăng nhập vào user đã cấm quyền để kiểm tra.

Chúc bạn thành công!

Anh chị ơi, cho em hỏi với ạ. Vừa sáng nay em đăng nhập và user em đăng nhập là admin, em xem báo cáo là " Sổ Quỹ tiền mặt" ,có 2 bút toán có lên trên sổ quỹ nhưng enter chi tiết lại không được. Em tìm lại 2 phiếu nhập liệu ngày đó cũng không tìm thấy dữ liệu đó. Trong khi trên sổ quỹ tiền mặt thì lại có ạ? Không biết máy em bị sao mà không tìm thấy ạ. Công ty em có 2 bạn nữa làm kế toán với user là Quyên và Nga. Bạn Quyên và bạn Nga tìm kiếm đều thấy bút toán đó mà em tìm lại không thấy ạ? Ai biết chỉ em với. Em cảm ơn.

Chào bạn, bạn kiểm tra xem User của bạn có quyền xem dữ liệu với user Quyên và User Nga chưa?

Cảm ơn @Trinhthuhuong, em xem lại trong phân quyền nhóm đúng là user Quyên và Nga không có quyền nhóm với em.