Hỏi về bút toán định kỳ

Chào anh chị, Em thấy trong phần nhập liệu có loiạ chứng từ Phiếu hạch toán/ bút toán định kỳ.
Anh chị cho em hỏi ý nghĩa của bút toán này được không a.?
Em cảm ơn!

Hi bạn, theo mình hiểu thì bút toán định kỳ sử dụng để hạch toán các bút toán mà hàng tháng đều phát sinh số liệu giống nhau thì sẽ sử dụng bút toán định kỳ để đỡ mất công nhập liệu bạn ạ.

Ví dụ và các bước thực hiện bút toán định kỳ này như nào ạ. Anh chị có thể chỉ giúp em được không ạ?

Mình cũng có câu hỏi như @hienleo, mình mới sử dụng. Nên nhìn thấy vào mở ra mà chả hiểu làm ra sao??? Ai biết chỉ mình với.

Chào các bạn,

Bút toán định kỳ giúp các bạn hạch toán các nghiệp vụ có số tiền lặp lại trong các kỳ kế toán như bút toán tiền lương, kết chuyển tiền thuê nhà. Hàng tháng bạn sử dụng loại chứng từ này để yêu cầu phần mềm tự sinh ra các bút toán định kỳ theo mong muốn. Bạn có thể hạch toán tại màn hình chứng từ Nhập dữ liệu\Phiếu hạch toán\Bút toán định kỳ.

Bạn nhấn vào nút Bút toán định kỳ.

Tích vào Nhóm để chọn nhóm cần xử lý.

Nhấn enter để chọn nhóm

Nhấn Ctr+I để nhập thêm các bút toán cần kết chuyển
 Chọn tháng, năm, nhấn Xử lý để phần mềm xử lý tự động. Xem hoặc hủy bút toán định kỳ, nhấn vào Xem/Hủy.

Chúc các bạn thành công

Bạn có thể hướng dẫn mình về bút toán kết chuyển tiền thuê nhà trên phần mềm được không??? Mình vẫn chưa hình dung ra. Cám ơn bạn nhiều nhé.