Điều kiện khấu trừ thuế GTGT

Nhờ anh/chị tư vấn giúp em về điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào năm 2017 mới nhất ạ? Em cám ơn!

Mình có tư vấn cho bạn như sau: Theo điều 15 thông tư số 219/2013/TT-BTC thì điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào của hàng hóa dịch vụ cụ thể:
+Hóa đơn phải hợp pháp, hợp lệ, hợp lý
+Những trượng hợp hóa đơn có giá trị lớn hơn 20 triệu, phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng.
+Hóa đơn đầu vào phải đúng, không tẩy xóa…(Chi tiết theo khoản 15 điều 14 thông tư 219/2013/TT-BTC)
+Các trường hợp khác cần chú ý thêm:
*Nếu mua hàng hóa, dịch vụ cùng một nhà cung cấp có giá trị nhỏ hơn 20tr, nhưng mua nhiều lần trong ngày có tổng giá trị trên 20tr thì được khấu trừ đối với trường hợp có chứng từ thanh toán qua ngân hàng,Nhà cung cấp là người nộp thuế có mã số thuế, trực tiếp khai và nộp thuế GTGT
*Nếu mua xe ô tô dưới 9 chỗ ngồi cho những DN không phải kinh doanh vận tải, hành khách du lịch mà có giá trị lớn hơn 1,6 tỷ. Thì chỉ được khấu trừ thuế GTGT phần 1,6 tỷ trở xuống, vượt trội thì không.
*Hóa đơn có thu phí, lệ phí: chỉ kê khai phần chịu thuế, còn phần phí, lệ phí không chịu thuế sẽ phải loại ra.